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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

RAIS SAMIA AWATAKA MABALOZI KUTAFUTA FURSA 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amewataka 

Mabalozi kufuatilia utekelezaji wa Mikataba na Hati za Makubaliano zinazotokana na 

ziara za viongozi ndani na nje ya nchi. 

 
Rais Samia ametoa tamko hilo leo katika hafla ya kuwaapisha Mabalozi wateule 

iliyofanyika Ikulu, Chamwino.  

 
Aidha, Rais Samia amesema ufuatiliaji huo uende sambamba na utekelezaji wa 

makubaliano kati ya Tanzania na nchi mbalimbali yanayotokana na Tume za Pamoja 

za Ushirikiano na Mashauriano ya Kidiplomasia. 

 
Vile vile, Rais Samia amewataka Mabalozi kuibua masuala ya ushirikiano katika vituo 

vyao vya kazi na kutafuta fursa mbalimbali ikiwemo katika sekta ya uwekezaji, utalii 

pamoja na mahitaji ya ‘diaspora’. 

 

Rais Samia pia amewataka Mabalozi kufanya kazi kwa kuzingatia Dira ya Ajenda za 

Maendeleo za kimataifa na kitaifa ikiwemo falsafa ya 4Rs (Maridhiano, Ustahamilivu, 

Mabadiliko na Kujenga Upya) kwa maslahi ya taifa.   

 
Kwa upande mwingine, Rais Samia ameielekeza Ofisi ya Waziri Mkuu kuhakikisha 

Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki inaandaliwa mfumo 

utakaoingiza maelekezo ya ziara za viongozi wa ndani na nje ya nchi. 

 

Rais Samia ameongeza kuwa mfumo huo utaonesha jukumu la kila wizara kwenye 

makubaliano yaliyofikiwa ili kuweza kupima utekelezaji wa makubaliano 

yaliyofikiwa. 
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